Newsroom

More on this post

Mengi azindua shindano la 3N – ‘Nitabuni wazo la biashara, Nitatekeleza, na Nitafanikiwa’

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

 

Dar es salaam:                                                                   8 Januari, 2014.

 

Katika kuendeleza jitihada zake za miaka mingi za kuwashawishi na kuwahamasisha  Watanzania kujiamini kuwa kwa kutumia nguvu na maarifa wanaweza kujikwamua na umaskini kwa kubuni na kuendesha wenyewe miradi ya ujasiriamali, Mwenyekiti Mtendaji wa IPP, Dk Reginald Mengi, kwa mara nyingine amezindua Shindano la kubuni Wazo la Biashara liitwalo ambapo jumla ya shilingi milioni 60 zitashindaniwa.

 

Shindano hilo jipya lijulikanalo kwa kifupi – 3N-ikiwa ni kifupisho cha  ‘Nitabuni wazo la Biashara, Nitatekeleza, na Nitafanikiwa”,  litakuwa linafanyika kila mwezi kwa muda wa miezi sita kuanzia Januari Mosi 2015, hadi Juni 30, 2015, na  mshindi wa kila mwezi atajishindia  ruzuku ya shilingi milioni 10 atakazozitumia kutekeleza kwa vitendo wazo lake la biashara.

 

Shindano hilo, litakalowashirikisha Watanzania pekee, litaendeshwa kwa njia ya mtandao wa kompyuta ambapo mshiriki atatuma wazo lake la biashara kwa anuani ya twita @regmengi Shindano la Wazo la Biashara, na mshiriki anashauriwa kutuma zaidi ya wazo moja, na mshindi wa kila mwezi atachaguliwa na jopo la Wataalamu baada ya kujiridhisha kuwa amekidhi vigezo vya kuwa ni wazo bora Zaidi kwa mwezi huo.

 

Jopo la wataalamu litapitia mawazo yote yatakayowasilishwa, na  kuchagua mawazo 10 bora zaidi, na kabla ya kumpata mshindi, Jopo hilo la Wataalamu litawahoji kwa njia ya simu washiriki hao 10 watakaopita  mchujo huo wa kwanza, ili lijiridhishe kama mawazo  waliyoyatuma ni yao binafsi, na kama wamejipanga vizuri kuyatekeleza kibiashara.

 

Hii ni mara ya tatu kwa Dkt. Mengi kuendesha shindano kwa kutumia mtandao wa kompyuta wa twita kwa kuamini kwake kwamba  mitandao ya kijamii ina nguvu kubwa  katika kuchochea ujasiriamali hasa kwa kizazi cha sasa.

 

Shindano la kwanza na la pili lililoendeshwa mwaka jana lilikusudiwa kushawishi mawazo ya kuondoa umaskini katika taifa lenye utajiri mkubwa, lakini watu wake wengi wakiwa bado wametopea katika lindi la umaskini.

 

Akizungumza katika uzinduzi huo Dkt. Mengi alisema shindano hilo limelenga kuhimiza watu kuwa na upeo mkubwa wa kuona fursa za kibiashara na kuzitumia kujikwamua kiuchumi. Pia alisema   shindano hilo ni mchango wake binafsi wa kuunga mkono jitihada za serikali na sekta binafsi za kuwakomboa wananchi kiuchumi kwa njia za ujasirimali, kwani amesema Sera zote mbili za kitaifa za Elimu ya juu na maendeleo ya viwanda vya kati na vidogo zina vipengele vya  kuchochea na kuendeleza utamaduni wa ujasirimali wa mtu mmoja mmoja.

 

“Kwa muda mrefu nimekuwa nikishawishi uwepo wa moyo wa ujasirimali miongoni mwa wa Watanzania na hasa kwa vijana. Ni ndoto yangu kuona  uchumi wetu unakua kwa kasi kiasi cha kuzalisha zaidi ya mamilionea 100 kila mwaka  wanaoendesha biashara halali,” alisema.

 

Alisema kuwa na wazo sahihi la biashara, katika muda muafaka na eneo sahihi ni muhimu zaidi kuliko ruzuku ya fedha.

 

“Nataka vijana watambue kwamba wanaweza kuanza na kitu kidogo na kukua kufikia kampuni kubwa kabisa ya kimataifa unayoweza kufikiria,” alisema na kusisitiza kwamba anaamini siku moja mazingira ya ujasirimali nchini Tanzania yakuwa miongoni mwa mazingira bora kabisa barani Afrika.

 

Amesisitiza kuwa Shindano hilo liko wazi kwa watanzania wote  na wanachotakiwa kufanya ni kuhakikisha wanapeleka wazo lao la biashara kwa Dk Mengi kupitia mtandao wa kompyuta wa twita, kwa kumtag Dk Mengi kwenye @regmengi.

 

Aidha amesema ni wale tu watakaomtag ndio watafikiriwa na jopo la  wataalamu, na kusisitiza kuwa maamuzi ya jopo la Wataalamu yatakuwa ni ya mwisho.

 

Washindi wa kila mwezi wataarifiwa kwa kutumiwa ujumbe mfupi kwa kupitia akaunti zao za twita (DM) na kupewa ruzuku yao katika sherehe fupi itakayohudhuriwa na waandishi wa habari.

Posted on
Posted in Dr R. Mengi
There was an error that the “Dream to Greatness challenge” email account was full. The matter has now been resolved… https://t.co/BYxakWcJxz
Please find time to follow me on Instagram at- “regmengi” #iCaniMustiWill #regmengi
President John Magufuli handing a copy of the Agricultural Sector Development Programme Phase II (ASDP II) to the C… https://t.co/DbvV0usG26
Young entrepreneur below 35 yrs. Will select the best 2 “DREAM TO GREATNESS“ original business ideas. Prize $20,000… https://t.co/FgKpjwtQeh
I feel honored for Professor Sujata K. Bhatia. MD, PhD, PE Associate, Harvard Kennedy School of Government, Profess… https://t.co/Zy7Dhd8LF9
I am very grateful to @danisen Former Professor, Harvard Business School; author of: Worthless, Impossible & Stupid… https://t.co/DbhVEMKngQ
I am very grateful to Ambassador Juma V. Mwapachu, Past President, Society for International Development for writin… https://t.co/MlepSJacgj
I am very thankful to the late Professor Calestous Juma, Harvard Kennedy School. Cambridge Massachusetts. USA for w… https://t.co/S6Hzr6EcL7
RAMADAN KAREEM I wish you a peaceful and… https://t.co/wm6C8z3H49
Regarding our peace we must remember MLKing’s words “We must learn to live together as brothers and sisters or perish together as fools”
“Mpende jirani yako kama nafsi yako” Hii ni amri ya Mungu na si chaguo lako wala langu. Daima tukumbuke kwamba upendo ni nguzo kuu ya AMANI.
RT @CKirubi: As you pursue excellence in entrepreneurship or corporate world remember success doesn't come overnight. It's a long journey t…
Jamii yeyote ile haiwezi kujikomboa kutoka kwenye umasikini wa kipato bila kwanza kujinasua kutoka kwenye umasikini wa fikra.
Young Entrepreneur many of the super rich were once of humble means. By grace of God, you can also become super rich. Nobody can stop you
Most Africans are poor because they are blinded by the belief that Africa is poor and thus limiting their creativ… https://t.co/x9I0hCQVWD
Nani kakuambia eti huwezi kutajirika? Unaweza tena sana, lakini kwanza vunja vunja minyororo ya kutojiamini.
African youth must remember that all natural resources in Africa belong to Africans. It is their birthright to own… https://t.co/LvPMO3x4GG
Vyote vinakuja na kuondoka. Mungu peke take ndiye wa milele.
RT @Aalyel: "#Success isn't just about what you accomplish in your life, it's about what you #inspire others to do."
If we want to develop economically there must be fundamental change in our thinking from we CANT to we CAN. Notwith… https://t.co/oMGPiHaqS9
Kama tunataka kupata maendeleo ya kiuchumi lazima pawepo na mabadiliko makubwa ya kifikra, kutoka HATUWEZI, kwenda… https://t.co/dJsAdvt1Ek